Coherent(COHR.US) Q1 tawag sa kita: Napagkasunduan ang $20 bilyong AI optikong deal, tinaas ang target sa gross margin sa higit 45%
Coherent (COHR.US) ay nagsagawa ng conference call para sa financial results ng unang quarter ng fiscal year 2027 (hanggang Setyembre).
Nakabinbin ang balitang ito sa aplikasyon ng Zhihui Financial. Napag-alaman na ang kumpanyang photonics na Coherent (COHR.US) ay nagsagawa ng earning call para sa unang quarter ng kanilang fiscal year 2027 (hanggang Setyembre) pagkatapos ng trading hours ng Nobyembre 4, Eastern Time. Ang kita para sa quarter ay umabot sa rekord na $2.37 bilyon, tumaas ng halos 50% taon-taon, mas mataas sa inaasahan ng mga analyst na humigit-kumulang $2.31 bilyon; ang Non-GAAP earnings per share (EPS) ay $2.09, tumaas ng 80% taon-taon, at lumampas sa inaasahan na $2.02; Nagbigay din ang kumpanyang ng forecast para sa Disyembre quarter na may kita na $2.55 bilyon hanggang $2.75 bilyon, at EPS na $2.28 hanggang $2.48, ang mid-point ng mga ito ay lampas sa inaasahan ng merkado ($2.55 bilyon, $2.24). Pagkatapos ilabas ang financial report, tumaas ang stock ng 7.67% sa after-hours trading, pumalo sa $210.06. Ang pinakakinikilalang impormasyon sa pagtatagpo ay: Nilagdaan ng kumpanya at ng isang nangungunang AI na kompanya ang isang $20 bilyong limang-taong PhotonLink integrated optics platform long-term agreement (LTA), at itinaas ang gross margin target mula mahigit 42% upang malampasan ang 45% bago matapos ang kalendaryong 2028. Sinabi ng CEO Jim Anderson, "Halos puno na ang orders para sa kalendaryong 2027, at nagpapareserba na ang mga kliyente para sa 2028," at hindi umano nila nakikita ang palatandaan ng humihinang demand". Inaakala ng management na maaabot ng kumpanya ang unang $3 bilyong kita sa isang quarter bago matapos ang fiscal 2027, dilat ang landas patungo sa unang $4 bilyong kita sa isang quarter sa fiscal 2028, at lalagpas sa 60% ang kabuuang taunang paglago ng kita.
Pokus at Sagot
Ang core ng pulong na ito ay ang commercial rollout ng PhotonLink integrated optics platform at ang potensyal nitong mag-expand pa ang gross margin: Inihayag ng management ang $20 bilyong LTA at hindi karaniwang itinaas ang gross margin goal na itinakda pa lamang 18 buwan na ang nakararaan, at sinundan ng maraming analyst ang tanong tungkol sa path ng scale-up at sustainability nito. Sagot ni Anderson, ang $20 bilyong LTA ay nakatuon sa 400 milliwatt continuous-wave laser (CW laser), pero saklaw nito ang mas mataas na level ng kabuuang solusyon; ang revenue ay magsisimula sa simula ng kalendaryong 2028; Ang PhotonLink ay mas maagang mag-reflect—sa March quarter maglalampas ng $100 milyon ang kita, at mahigit $250 milyon kada quarter bago matapos ang 2027, at sa huli ay magiging isang produktong linya na nagkakahalaga ng bilyon-bilyong dolyar. Inilahad ni CFO Sherri Luther ang drivers ng gross margin: ang pag-scale ng mga bagong produkto, full operating leverage ng 6-inch indium phosphide production line, pricing optimization, at pagbaba ng cost. Sa review ng market, tinukoy ng maraming media na parehong lumampas sa inaasahan ang performance at forecast; ang balita ng planong pagsanib ng Lumentum at Marvell ay naging usapin din, at ginamit ni Anderson para bigyang-diin ang estratehikong halaga ng Coherent bilang isang “independent photonics supplier”.
Qualitative na Pagtukoy sa Kita: Malakas ang Simula, Higit na Mataas ang Paglago ng Kita kaysa Kita
Binigyan ni Anderson ng qualitative assessment ang quarter na ito bilang isang "malakas na simula" ng fiscal 2027: ang kita ay tumaas ng 16% quarter-on-quarter, at 56% taon-taon (non-GAAP); Ang Non-GAAP EPS ay tumaas ng 80% taon-taon, nagpapakita ng tuloy-tuloy na expansion ng gross margin at operating leverage. Ayon kay CFO Luther, pinabilis ng revenue acceleration, structural gross margin expansion, at significant operating leverage compounding effect, kaya nakita ang EPS growth na mas mataas kaysa revenue, sabay nagpanatili ng balance sheet flexibility.
Data Center at Komunikasyon: Apat na Sunod na Quarter ng Acceleration, Umakyat sa 82% ang Share
Ang kita mula data center at communications segment ay tumaas ng 21% quarter-on-quarter, at 79% taon-taon, apat na sunod na quarter ng acceleration, at umabot na sa 82% ng kabuuang kita ng kumpanya. Doon, tumaas ng 17% quarter-on-quarter at 85% taon-taon ang kita mula data center, at 34% quarter-on-quarter at 84% taon-taon ang communication. Inaasahan ng management na maganda pa rin ang performance ng segment na ito sa susunod na quarter, malakas ang order coverage.
PhotonLink: $20 Bilyon LTA Naitala, March Quarter Revenue Mahigit $100 milyon
Ang PhotonLink ang pangunahing incremental news nitong pulong. Matapos ang naunang LTA sa NVIDIA, pumirma na ulit sila ng limang-taong $20 bilyong LTA sa isa pang top AI company, at magsisimula ang revenue scaling mula simula ng 2028. Bukod sa dalawang anchor clients, may lampas 10 pa silang CPO projects, lampas 10 NPO projects, at lampas 5 chip-to-chip projects. Inaasahan ng management na lampas $100 milyon ang PhotonLink revenue sa March quarter, mahigit $250 milyon kada quarter bago matapos ang 2027, at pangmatagalan magiging multi-billion dollar product line; ang CPO, NPO at chip-to-chip optical interconnects opportunity ay aabot sa $30 bilyon sa 2030, at ang kabuuang segment market opportunity ay humigit-kumulang $90 bilyon.
Interconnect Across Data Centers: Halos $1 Bilyon ang Annualized Run Rate
Ang pangunahing growth engine ng communications segment ay ang interconnect across data centers (scale-across DCI): unang quarter revenue ay mahigit $200 milyon, 53% ang taas quarter-on-quarter, halos quadruple naman taon-taon, annualized run rate ay halos $1 bilyon, isa sa pinakamabilis na lumalaking negosyo. Magsisimula ang multi-rail solution scale-up sa March quarter; inaasahan ng management na bago matapos ang 2027, doble pa kaysa current quarterly level ang kita. Clients ay equipment vendors at hyperscale cloud vendors, at ang products ay mula pump laser, modules, line cards, subsystems hanggang sa buong system solution na iba-ibang value chain level.
Indium Phosphide Expansion: Na-doble ang Capacity Isang Quarter Mas Maaga
Na-doble ng kumpanya ang internal indium phosphide output capacity taon-taon sa unang quarter, isang quarter advance sa plano, at naitala ang all-time high single-quarter EML (electro-absorption modulated laser) production. Patuloy na mas mataas ang yield ng 6-inch production lines sa Texas at Sweden kumpara sa 3-inch lines, at inaasahang magsisimula production ang Zurich line sa unang hati ng 2027. Tiniyak ng management na dodoble pa ang capacity bago matapos ang 2027, secured na ang key inputs gaya ng substrates, at plano pang mag-expand pagkatapos ng 2027; karamihan ng gross margin benefit mula indium phosphide expansion ay "nasa hinaharap pa".
Gross Margin Target Itinaas Sa Higit 45%
Non-GAAP gross margin ng kumpanya nitong quarter ay 40.6%, tumaas ng 37 basis points quarter-on-quarter, at 184 basis points taon-taon. Inanunsyo ng management na itinaas ang target: sa pagtatapos ng 2028, makakamit ang quarter na mahihigitan ang 45% gross margin—mas mataas ng 300 basis points kaysa “mahigit 42%” na goal noong investors day 18 buwan na ang nakalipas. Malinaw na sinabi ni CFO na hindi ito ang final level, “isa lang itong hintuan sa daan,” at wala silang nakikitaang structural factor na pipigil pa sa pagtaas ng gross margin.
OCS at Industriya: Paglawak ng Capacity Para Sakyan ang Demand, Magbabalik ang Industrial Growth
Ang kontak sa optical circuit switch (OCS) clients ay mula sa scale-out (horizontal) pa-expanding sa inter-data center at scale-up (vertical) networks, at nagsasagawa ng expansion parallel sa dalawang plants; inaasahan ng management na hindi bababa sa $4 bilyon ang OCS market opportunity pagdating ng 2030. Ang revenue ng industrial segment ay steady quarter-on-quarter at taon-taon (non-GAAP), malakas ang orders higit sa lahat sa semiconductor capital equipment clients, at inaasahan na magbabalik ang growth ngayong quarter; ang AI infrastructure (CO2 laser drilling), fusion energy ay short-term drivers, at xPU thermal material at quantum technology ay long-term opportunities.
Competitive Landscape: Tugon sa Lumentum at Marvell Merged Proposal
Tanong ukol sa merger proposal ng Lumentum at Marvell, sinabi ni Anderson na pinapatunayan nitong “ang optical at photonics technology ay nagiging critical na bahagi ng data center architecture,” at binigyang-diin na “walang ibang kumpanya sa mundo na kasing lawak at lalim ng technology stack ng Coherent" mula emission, transmission hanggang detection ng optical signal chain; kailangan ng mga client ng independent photonics supplier, walang conflict ang Coherent, at kaya nitong magsilbi sa parehong hyperscale cloud clients at semiconductor clients. Ukol sa competition mula Chinese laser companies, sinabi niyang sa 400mW class ultra-high power CW laser ay “halos isang kakompetensya lamang” ang mayroon.
Capital Expenditure at Balance Sheet
Unang quarter capital expenditure ay tumaas ng husto sa $776 milyon (mula $556 milyon sa nakaraang quarter, at $104 milyon taon ang nakalipas), at inaasahang patuloy na tataas sa susunod na quarter; ayon sa management, mabilis ang conversion ng capacity sa iba’t ibang product line, at kalimitang kasama sa LTA ng kliyente ang prepayment o NRE (non-recurring engineering fee), kustos ng kliyente or cost-sharing ng kapasidad. Katapusan ng quarter, may $2.34 bilyon cash at 1.1x debt leverage ratio.
Guidance Para Sa Susunod Na Quarter
Inaasahan ng kumpanya na sa fiscal second quarter ng 2027 ay magkakaroon ng revenue na $2.55 bilyon hanggang $2.75 bilyon (market consensus $2.55 bilyon), Non-GAAP gross margin 40% hanggang 42% (expectation 40.8%), Non-GAAP operating expenses $430 milyon hanggang $450 milyon, Non-GAAP tax rate 18% hanggang 20%, Non-GAAP diluted EPS $2.28 hanggang $2.48 (expectation $2.24).
Narito ang detalye ng earnings call ng Coherent para sa unang quarter ng fiscal 2027:
Pahayag ng Management
Paul Silverstein (Senior VP ng Investor Relations ng Coherent): Maligayang pagdating sa webcast ng Coherent para sa unang quarter ng fiscal 2027. Narito ngayon sina CEO Jim Anderson at CFO Sherri Luther. Susuriin ng call ang financial at business performance ng Q1 FY2027 at outlook para sa Q2 FY2027. Nailathala na ang earnings release sa website, sa Investor Relations section. Ang meeting na ito ay maaaring magkaroon ng forward-looking statements na may risk at uncertainty; maaaring magkaiba ang aktwal na resulta, pakitingnan ang mga risk factors na iniulat sa earnings release, 10-K, 10-Q, at 8-K. Ang lahat ng statement ay batay sa impormasyong available hanggang Nobyembre 4, 2026. Tatalakayin sa call ang Non-GAAP financial measures, tingnan ang reconciliation sa GAAP basis sa earnings release at investor presentation materials.
Jim Anderson (CEO, President at Employee Director ng Coherent):
Salamat Paul, at salamat sa pagdalo sa call ngayong araw. Malakas ang simula ng unang quarter para sa fiscal 2027. Revenue ay tumaas na 16% q-o-q, 56% y-o-y (non-GAAP). Non-GAAP EPS na tumaas ng 80% y-o-y, salamat sa tuloy-tuloy na gross margin expansion at operating leverage. Sinalalayan ng matatag na demand at mabilis naming paglawak ng kapasidad ang pagtaas na ito, at ang mga bagong LTA ay nagbigay ng multi-year visibility. Nananatili pa rin kaming on-track na makamit ang unang $3 bilyon revenue quarter bago magtapos ang fiscal 2027. Inaasahan naming higit sa 60% ang growth ng total revenue, higit doble sa naitala ng 2026. Maliwanag ang path namin sa pangunahing $4 bilyon quarterly revenue sa 2028 fiscal.
Ang Coherent ay isang photonics platform company, na may full optical signal chain technology mula materials, components, subsystems, hanggang full solutions. Dahil dito ay maserbisyuhan namin ang mga kliyente sa datacenter & communications network. Nasa sentro kami ng expansion ng optical networking infrastructure – driven ng mabilis na paglago ng AI, paglipat mula copper patungong optical interconnects, at lumalaking requirement sa bandwidth at energy efficiency ng mas malalaki at mas complex na data centers.
Patuloy na mabilis ang paglago ng aming mature business, kung saan ang kita sa data center ay tumaas ng 85% y-o-y sa unang quarter. Kabilang dito, mabilis ang paglago ng new growth areas gaya ng scale-across data center interconnects na tumaas ng fourfold, at annualized revenue run rate na halos $1 bilyon sa unang quarter.
Bukod dito, nagsimulang umakyat ang revenue ng bagong launched na integrated optics platform PhotonLink, na inaasahang lampas $100 milyon sa March quarter. Pinabilis ng revenue growth, gross margin expansion at operating leverage ang acceleration ng EPS over revenue, at tiwala kaming exceptional year ang fiscal 2027 para sa Coherent.
Lipat tayo sa Datacenter & Communications segment. Kita ay tumaas ng 21% q-o-q at 79% y-o-y – pang-apat na sunod na quarter ng acceleration. Ngayon, 82% ng kabuuang kita ng Coherent ay galing dito.
Nananatiling malakas ang demand at lalo pang gumaganda ang long-term visibility ng demand. Outstanding ang order backlog para sa 2027 calendar, at umaabot na ang orders hanggang 2028. Maraming bagong LTA ang nalagdaan noong Q1, na kadalasa’y tumatagal hanggang end of this decade. Walang palatandaan ng humihinang demand. Sa segment, ang data center revenue ay tumaas ng 17% q-o-q at 85% y-o-y, apat na quarter ng solid double-digit q-o-q acceleration. Inaasahan naming magpapatuloy ang malakas na acceleration sa quarter na ito.
Sa datacenter optical transceivers, kasama ng maraming customer, umaakyat kami sa 1.6T na produkto at pinalalawak ang 800G revenue. Sa second quarter, inaasahang malakas ang growth ng transceiver revenue, driven ng parehong 1.6T at 800G, at magpapatuloy ang mabilis na paglago ng 1.6T habang palaki pa ang 800G hanggang 2027.
Sa ECOC conference ng Setyembre, ipinakita namin ang 3.2T OSFP pluggable optical module na gawa sa aming 400G differential EML at photodiode, isang demonstration ng capability na higit pa sa 1.6T. Naniniwala kami na patuloy na magiging dominant ang pluggable modules sa scale-out networks sa susunod na mga taon. Tinutulungan namin bumuo ng ekosistema ng mga emerging form factors, kabilang ang XPO at suporta para sa mga bagong USFP form factor.
Lipat sa OCS (optical circuit switch). Lumalawak ang customer engagement hindi lamang sa scale-out kundi pati sa scale-across at scale-up networks, kabilang ang aming 320x320 platform at mas mataas pang density na configuration. Dalawang site ang sabay na nag-eexpand para sakyan ang demand. Habang lumalago ang capacity, inaasahan naming malaki ang ambag ng OCS sa kita at gross margin expansion.
Sa September ECOC conference, inilunsad namin ang PhotonLink integrated optics platform, na target solusyon sa transition ng AI data centers mula copper patungong optical interconnect, at nagdadala ng malaking oportunidad para sa Coherent. Tantiya namin na sa 2030, $30 bilyon ang market ng CPO, NPO, at chip-to-chip optical interconnects, kaya pumapalo sa $90 bilyon ang total market opportunity ng data center at communications field sa 2030.
Pinagsasama ng PhotonLink ang photonic technologies at manufacturing ng Coherent, isang end-to-end platform na saklaw ang buong optical signal chain: mula sa light generation, shaping, transmission at detection, hanggang optical-to-electrical signal conversion. Disenyo ito para sa iba’t ibang architecture at applications – kabilang CPO, NPO, scale-out & scale-up networks, at chip-to-chip (scale-in) links. Saklaw nito ang lasers, laser modules, complex fiber assemblies, at iba pang optical components, suporta sa indium phosphide-based CW lasers at VCSEL-based na teknolohiya. Ang lawak at lalim na ito ang nagpapadistinguish sa amin. Para sa isang xPU o switch chip na may 100Tbps bandwidth, tinatantya naming $15,000 ang content opportunity per chip.
Pinapatunayan ng malawak na customer engagement ang opportunity na ito. Sa unang quarter, pumirma ulit kami ng malaking PhotonLink LTA sa isang major AI company. Ang LTA ay nagkakahalaga ng $20 bilyon sa loob ng 5 taon, at ang revenue ay mag-uumpisa sa simula ng 2028. Ito’y bukod pa sa dati nang inianunsyong LTA sa NVIDIA. Bukod sa dalawang anchor client, may lampas 10 CPO projects, lampas 10 NPO projects, at higit 5 chip-to-chip projects kaming hawak.
Inaasahan naming mabilis umakyat ang PhotonLink revenue sa mga susunod na quarters. Lampas $100 milyon sa March quarter, mahigit $250 milyon kada quarter bago matapos ang 2027. Ngayon pa lang ay magde-deliver kami ng mga CPO products kabilang ang ultra high-power 400mW CW laser, fiber assemblies, at iba pa.
Ang unang deployment ng PhotonLink ay para sa CPO scale-out applications. Inaasahan naming sa second half ng 2027 ay mag-uumpisa kaming mag-ship ng PhotonLink para sa CPO at NPO scale-up applications. Sa paglipas ng panahon, magiging bilyones na dolyar ang value ng product line ng PhotonLink.
Ang expansion ng indium phosphide capacity ay susi sa growth ng parehong pluggable optical modules at PhotonLink solutions. Maganda ang takbo ng 6-inch indium phosphide expansion. Unang quarter pa lang, na-double na namin ang internal indium phosphide output capacity y-o-y, isang quarter advance sa plano. Record-high ang single-quarter EML production, kabilang 100G at 200G devices. Malaki ang iniambag ng capacity ramp sa data center growth, at inaasahan naming magpapatuloy itong maging driver ng kita at gross margin.
Karamihan ng gross margin benefit mula sa expansion ay nasa hinaharap pa, dahil tataas pa ang share ng internal indium phosphide devices—malaki ang cost advantage nito. Nakatakda pa rin ang plano na dodoble ulit ang capacity bago magtapos ang 2027. Naisaayos na ang substrates at ibang critical inputs para dito, at dahil sa solid na demand, mag-eexpand pa pagdating ng 2027 and beyond.
Sa Texas at Sweden, patuloy na lumalampas ang yield ng 6-inch lines kumpara sa 3-inch lines, na gumagawa ng EML, CW lasers at high-speed photodiodes. Products kabilang ang 400mW CW lasers for CPO – covered ng NVIDIA partnership, at maggegenerate na ng revenue ngayong quarter. Target pa rin naming simulan ang 6-inch Zurich line production sa unang half ng 2027, na dagdag advantage sa manufacturing.
Lipat sa communications business. Kita ay tumaas ng 34% q-o-q at 84% y-o-y; inaasahang magpapatuloy ang malakas na performance sa quarter na ito. Patuloy ang paglago ng traditional telecom pero ang major driver ay ang scale-across data center interconnect (DCI)—ito na ngayon ang pinakamalaking revenue source ng segment na ito.
Nitong nakaraang taon, pinalawak namin ang DCI product portfolio para tulungan ang kliyente mag-connect ng data centers with more efficiency and capacity. Base sa leadership namin sa pump lasers at extensive component portfolio, naglunsad kami ng advanced products gaya ng modules, line cards, subsystems, at bagong multi-rail solutions. Malakas ang demand sa products na ito, tinutulungan ang clients na masulit ang existing fiber at i-expand nang high-capacity ang links ng distributed AI datacenters.
Noong unang quarter, ang DCI revenue ay mahigit $200 milyon, 53% taas q-o-q at halos quadruple y-o-y. Annualized run rate ay halos $1 bilyon, isa sa pinakamabilis lumago. Sa pag-scale-up ng multi-rail solutions sa March quarter, aasahan naming bago matapos ang 2027 ay doble pa sa Q1 ang quarterly revenue ng DCI.
Lipat sa industrial business. Sa Q1, steady quarter-on-quarter at y-o-y ang kita. Malakas ang orders, pinakamalaki mula sa semiconductor capital equipment clients. Inaasahang magbabalik ang growth ngayong quarter, driven ng semiconductor capital equipment, AI infrastructure, at fusion energy. Sa semicon, tumataas ang orders sa lasers, precision optics, at engineering materials na nagseserbisyo sa front end ng process.
Sa AI infrastructure, ginagamit ang CO2 lasers at zinc selenide optical devices para magdrill ng advanced AI server circuit boards. Pataas din ang demand sa pulsed laser deposition system para sa high-temperature superconducting tape production (fusion energy).
Pangmatagalang viewpoint, nakikita namin ang malaking oportunidad sa data center xPU thermal management at quantum technology. Para sa AI datacenters, maaaring patibayin ng Thermadite materials ang xPU performance at token generation. Sa quarter na ito, nagde-deliver kami ng prototypes sa ilang strategic clients, at posibleng mag-start scaling ang revenue sa 2nd half ng 2027.
Sa quantum, nagsu-supply tayo ng lasers at materials sa leading quantum tech developers at kasali sa next-gen projects. Sa dami ng growth drivers, asahan ang pagbabalik ng growth at laka ng momentum sa industrial segment sa quarters ahead.
Sa kabuuan, ipinapakita ng Q1 ang lakas ng growth momentum at lawak ng oportunidad. Solid ang demand, malalim ang client commitments, proactive pa rin ang capacity expansion. Patuloy na malakas ang mature business, mabilis ang scaling ng bagong growth areas. Nakatuon kami sa execution: expanding capacity, pag-deliver sa clients, at pagpapabuti ng profitability habang lumalago. Naniniwala kami na magdadala ito ng tuloy-tuloy na growth sa Coherent sa FY2027 at beyond. Maraming salamat sa superb performance ng team ngayong quarter. Ipapasa ko na kay Sherri.
Sherri Luther (CFO at Chief Accounting Officer ng Coherent):
Salamat, Jim. Napakasaya ko sa outstanding financial results ngayong quarter. Ito'y nagpapatuloy ng growth trajectory na may pinalakas na revenue momentum, persistent structural gross margin expansion, at significant operating leverage. Ang compounding effect nito ay nagtutulak ng Non-GAAP EPS growth na mas mataas kaysa revenue, habang flexible pa rin ang balance sheet, at strategic ang investments sa capacity expansion at product roadmap para suportahan ang malakas na AI data center at communications demand.
Narito ang highlight. Q1 revenue ay record-high na $2.37 bilyon, 16% q-o-q at 50% y-o-y growth. Driven ito ng tuloy-tuloy na AI infrastructure buildout sa data center & communications business. On a non-GAAP basis, excluding aerospace & defense divestiture at Munich product business impact, 16% ang q-o-q at 56% ang y-o-y growth.
Non-GAAP gross margin ay 40.6%, up by 37bps q-o-q, at 184bps y-o-y. Ang expansion na ito ay refleksyon ng mabuting pricing optimization at structural cost improvement, lalo na sa datacenter & communications.
Improvement sa gross margin q-o-q at y-o-y ay largely dahil sa pricing optimization, mas mababa na product input cost, at mas magandang manufacturing yield. Malaking progreso ang naabot sa pricing optimization strategy, na nagsisiguro ng customer value-based pricing para sa high-differentiated products.
Nakatulong din ang gross margin level sa transition to 6-inch indium phosphide habang palaki nang palaki ang production capacity. Dahil sa development nitong mga taon at current trajectory, malinaw na kailangan naming itaas ang gross margin goal. Ina-expect naming mahigitan ang 45% gross margin sa unang quarter bago matapos ang 2028. Pinaniniwalaan naming drivers nito ang tama pricing, new platforms scaling, full operating leverage ng 6-inch indium phosphide, at cost improvements.
Notably, ang 45% goal ay 300bps na mas mataas kaysa goal na binanggit lang 18 months ago—noon ay pang-matagalang target na >42% in 3-4 years.
First quarter Non-GAAP operating expenses ay $412 milyon, $377 milyon last quarter, $304 milyon a year ago. Non-GAAP OPEX bilang bahagi ng revenue ay bumaba sa 17.4%, mula 18.4% ng nakaraang quarter at 19.2% taon na ang nakalipas. Ito ay reflection ng operacional discipline at nagpapakita ng matibay na operating leverage ng business.
Sa R&D, strategic ang investments sa high-confidence long-term growth drivers na nabanggit ni Jim. Ang discipline na approach na ito ay nagsisiguro na investments ay nakatuon sa areas na magbibigay ng highest financial returns at drive sustainable revenue growth.
Q1 Non-GAAP operating profit margin tumaas sa 23.2%, mula 21.8% last quarter at 19.5% a year ago. Pinadali ito ng malakas na revenue growth, gross margin expansion, at structural expense discipline. Q1 Non-GAAP diluted EPS ay $2.09, up 20% q-o-q, 80% y-o-y. EPS growth patuloy na lampas sa revenue growth, na nagpapakita ng gross margin expansion at operating leverage na nagtutulak ng earnings bottom line.
Lipat sa balance sheet. Q1 natapos na may $2.34 bilyon na cash, $2.59 bilyon pagdating ng last quarter, $1.55 bilyon isang taon ang nakalipas. Debt leverage ratio ay 1.1x. All in all, matibay ang balance sheet at strategic ang capital allocation sa long-term growth and profitability drivers.
First quarter capital expenditure ay tumaas sa $776 milyon, $556 milyon last quarter, $104 milyon year-ago. Direct investment ito sa growth ng datacenter & communications business at may napakagandang financial return. Buo ang confidence in faster capital deployment, salamat sa solid client visibility, solid na order backlog, at muli pang multi-year supply agreements.
Flexible ang capacity, kaya mabilis na nagagamit kahit sa iba't ibang product line. Sa harap ng robust visibility at record backlog, expect pa naming tataas ang capex sa Q2. Sa strong balance sheet at earnings trend, may kapasidad pa kami para sa high-return growth projects na susuportahan pa rin ang client demand, habang nagbibigay ng scale at agility.
Ngayon lilipat na ako sa guidance para sa Q2 FY2027. Expecting revenue na $2.55 bilyon - $2.75 bilyon; Non-GAAP gross margin 40%-42%; Non-GAAP total OPEX $430 milyon - $450 milyon; Non-GAAP tax rate 18%-20%; Non-GAAP diluted EPS $2.28 - $2.48.
In summary, malakas ang simula ng fiscal 2027, solid ang financial momentum at may deep demand visibility. Patuloy naming tutukan ang mabilis na capacacity ramp upang mag-meet sa demand, gross margin expansion, fully gamit ang operating leverage ng business model, at disciplined capital allocation na maximize return at drive-long-term value. Tapos na official remarks ko, bukas na po ang Q&A.
Q&A
Joseph Cardoso (J.P. Morgan Research): Maraming salamat sa information na ibinahagi ninyo. Gusto ko munang tanungin ang tungkol sa PhotonLink at sa inyo'ng pananaw. Dahil binigyan-diin ninyo ang $20 bilyong kasunduan, pwede bang i-share pa ang detalye ng pag-scale up?
Jim Anderson: Salamat, Joe. Una, lubos akong nasisiyahan sa momentum ng PhotonLink—sa halos lahat ng aspeto mula sa customer engagement, gaya ng nabanggit mong LTA, hanggang sa outlook sa revenue na tinalakay sa remarks ko. Tandaan, ang PhotonLink ay one-stop solution para sa integrated optics: basically, ito ang platform namin para ma-manage ng client ang end-to-end na optical link—full optical signal chain at lahat ng teknolohiya sa daan. Katulad ng nabanggit, lampas 10 CPO projects, lampas 10 NPO projects, at lampas 5 chip-to-chip projects—broad ang client engagement at patuloy pang lumalawak.
Tungkol naman sa LTA, proud kami sa malaking AI client na iyon, gaya ng nabanggit, $20 bilyon LTA, five years, revenue magsisimula 2028. Pero ang PhotonLink revenue ramp ay mas maaga: may konting revenue ngayong quarter, inaasahan naming lampas $100 milyon sa March quarter, at before 2027 end, mahigit $250 milyon per quarter. Ito ay gratifying na progress.
Gusto ko ring idagdag: looking forward, inaasahan naming magiging multi-billion dollar product line ang PhotonLink. Ang mgg initial shipments ay para sa scale-out CPO networks. Kapag nag-start na ang shipment ng PhotonLink sa scale-up CPO at NPO networks, inaasahan kong iyon ay magdadala ng second wave ng demand—mas malaking adoption iyon. Inaasahan naming sa end ng 2027 magsisimula ang shipments sa scale-up CPO at NPO applications. So, yes, masaya kami sa progress, excited kaming gawing major product line ito.
Joseph Cardoso (J.P. Morgan Research): Gusto ko ring tanungin ang tungkol sa scale-across datacenter (DCI) opportunity. Sinabi mong magdo-double ang revenue by year end—anong dapat maunawaan sa likod ng kliyente at produkto dito?
Jim Anderson: Okay. Isa ito sa mga fastest-growing area namin the past year—actually, mas mabilis pa ang growth kaysa inaasahan namin. Ang DCI at scale-across datacenter ay under communication part of our business—lahat ng communications na hindi datacenter. Tumaas ng 84% y-o-y ang communications business; telecom parte ay lumalago, pero bulk ng growth ay DCI. Ang dahilan: Large AI workloads ay sumasaklaw sa maraming datacenter, nagbibigay ito ng mas malaking demand para sa greater bandwidth at optical interconnects sa pagitan ng datacenters. Iyon ang market dynamic na nagtutulak ng growth.
Tanong mo tungkol sa kliyente at produkto. Sa kliyente, mayroon kaming equipment vendors—maraming equipment vendors na nagbebenta sa scale-across datacenter use case—at direktang benta sa hyperscale cloud vendors, dalawa silang klase. Sa produkto naman, interesting kasi we're selling at several value chain layers: pinaka-base ay components tulad ng pump lasers para sa devices; next step up ay subsystems and modules, example ZR/ZR+ modules, line cards, amplifiers, ROADM, etc; sa ilang kaso, buong solutions package din kami nagbebenta. Ang multi-value chain approach na ito ang nagpapamaksimize ng growth, gaya ng nabanggit sa remarks, $200M+ revenue this quarter, $1B annualized run rate, y-o-y quadruple. Base sa Q1, inaasahan naming doble pa by end 2027. Sa ngayon, ito ay bago pa magsimula mag-scale up ang multi-rail—maganda itong solution, ilalabas ang revenue sa March quarter. Napakatibay na growth field, expected na magpapatuloy na mahigpit ang growth sa ilang quarters pa.
Simon Leopold (Raymond James): Jim, maraming salamat sa transparency mo — mukhang ang advice ko noon ay napapansin. Pero walang binaggit sa OCS sa slide 7, kahit nabanggit mo sa remarks, pwede bang magbigay ng update sa business outlook ng OCS? May susunod pa akong tanong.
Jim Anderson: Sure, salamat, Simon, abot langit ang appreciation naming sa feedback mo, lagi kaming nag-iimprove. Sa OCS, part ito ng data center segment natin—tandaan, data center revenue ay 85% y-o-y growth sa Q1. Patuloy ang good progress ng OCS. Talagang broad ang customer engagement at nakikita naming lumalawak pa ito hindi lang sa scale-out, pati scale-across at scale-up na applications. Covered ang 320x320 systems (shipping na), pati higher density configurations—lalo ang higher density para sa scale-up applications. May dalawang site na sabay nagra-ramp para tumugon sa demand. Highly differentiated ang technology namin: liquid crystal base, non-mechanical, mas maganda sa MEMS-based solutions pagdating sa energy at reliability, kaya great positioning talaga. Habang nagra-ramp ang kapasidad, magiging mas malaki ang bahagi ng OCS sa revenue at gross margin growth. Hindi bababa sa $4 bilyon ang OCS market opportunity sa 2030, baka mas malaki pa.
Simon Leopold (Raymond James): Tatanungin ko itong mahirap: Ano ang epekto ng planong merger ng Lumentum at Marvell sa inyo?
Jim Anderson: Salamat, Simon. Hindi ito mahirap na tanong para sa akin, masaya kong sagutin. Unang punto, pinapatunayan nitong ang optics at photonics ay nagiging ganap na core ng data center architecture. Looking ahead, habang lumilipat ang vertical expansion networks at chip-to-chip connections mula copper papuntang optical, photonics ay critical para sa innovation. Isa itong patunay ng kahalagahan ng teknolohiya ng optics at photonics.
Pangalawa, para kay Coherent, binibigyang-diin nito ang strategic value ng Coherent stack. Sa tingin ko wala nang ibang kumpanya sa mundo na mas malawak o mas malalim ang may optical at photonics technology stack kaysa Coherent, sa full optical signal chain—mula generation hanggang transmission at detection—tayo ang best-in-class. Kaya malinaw ang strategic importance ng tech platform natin.
Mula sa pananaw ng kliyente, mahalaga na may independent na supplier—walang conflict of interest, kaya suportado natin lahat ng klase ng kliyente, hyperscale cloud pati semiconductor. Ibig sabihin, ideal position tayo na maging strategic partner ng industry sa optics. Sa teknolohiya, manufacturing at strategic value, settled kami sa pwesto, magandang trajectory—nakikita ito sa momentum ng PhotonLink technologies at revenue ramp.
Thomas O'Malley (Barclays Research): Bakit mo nilabas ngayon ang longer-term forecast? Noon ay ayaw mo i-commit—sinabi mo muna ang $3B quarter, tapos ang $4B quarter next year. May supply na ba talaga kayo para matiyak ito? Gaano ka-visible ang forecasts—na-order na ba ang iba dito, or kailangan pa ng additional capacity?
Jim Anderson: Salamat, Tom. Totoong unusual na medyo long-term na ang binahagi naming projections. Pero ang dahilan ay talagang nonpareil level ng visibility namin—nakikita sa bookings, backlog, near at long-term view. Sa backlog pa lang napupuno na ang 2027, nagke-kleinte na ng 2028. So, sa side ng near-term demand, napakaganda ng visibility namin. Marami ring bagong LTA kaming napirmahan—binanggit ko sa PhotonLink remarks isang malaking case—ang mga LTA ay nabibigyan kami ng magagandang multiyear forecasts. Yan ang nakakapagbigay sa amin ng confidence.
Tinukoy mo rin ang tungkol sa supply, ito ay susi. Seryoso ang investments namin para panatilihin ang supply on-track. Whether $3B na quarter sa year or $4B na quarter next year, supported yan ng supply agreements. Kailangan ding banggitin na highly vertically integrated kami—most ay supported ng mabilis naming internal ramp. Sa nakaraang taon o mahigit, ang constraining factor ay indium phosphide. Very happy ako sa team na napaaga namin ng isang quarter ang doubling ng output, kaya very confident akong kayanin naming dobleng again ang capacity bago 2027 end. Overall, very good ang outlook at visibility sa business.
Thomas O'Malley (Barclays Research): Thanks. Follow-up: Tungkol sa $20B LTA, napakalaki ng client size nito. Kahit generic info—ano pa pwede mong i-share?
Jim Anderson: Sure. Maaari kong sabihin nang direkta: isang industry-recognized leading AI datacenter customer—proud kami sa partnership na ito. Ang $20B LTA ay purely for PhotonLink technology. At ang “anchor” ay ang lasers namin, kasama ang 400mW CW laser. Pero higit pa doon, integrated solution binibenta, kaya napakasatisfied kami. As mentioned, revenue to start 2028 onwards, and scale in subsequent quarters and years. Sa rami ng client engagement across PhotonLink solutions, asahan pa naming marami pang agreements/partnerships ang masusundan pa.
George Notter (Wolfe Research): Tanong ko sa gross margin over 45% outlook by 2028. Anong assumptions niyo for optical module business—kailangan bang limitahan ang supply o scaling? O natural scaling lang ng business makakamit na 'yon?
Jim Anderson: Salamat, George. Una, walang assumption na ililimit namin ang optical module business—wala 'yon sa assumptions. Assumption namin grow lang siya per reasonable forecast. Bukod pa roon, may new products na umaakyat: PhotonLink, various DCI products, OCS ramping. As these products scale, positive impact sa margin. Sa cost side, 'yung additional gross margin leverage mula sa indium phosphide ramp, nabanggit ko sa remarks—hindi pa lahat ng benefits nararamdaman ngayon, pero malaking tulong sa expansion ng gross margin moving forward.
George Notter (Wolfe Research): So possible bang lumampas pa ng 45% ang kumpanya para sa gross margin in the long run?
Jim Anderson: Wala akong nakikitang structural barrier para hindi lampasan ang 45% gross margin. Actually, ang binanggit ni Sherri ay “before end ng 2028 higit 45%,” gaya din ng luma naming >42% target—milestone lang ito, hindi finish line. So yes, milestone lang ang 45%, at wala akong nakikita structural reason na hindi pa 'yon tataas eventually.
Sherri Luther: Idadagdag ko lang: 'Yung dati naming >42% target bago ang investors day 18 months ago, planong 3-4 years 'yon, pero napaaga namin nang 18 months lang, tinaasan nang >45%. Sa paglapit sa goal, reevaluate lagi kung paano pa lampasan ang target—so intermediate step lang ito.
Jim Anderson: Oo, George, at gusto ko ring idagdag: Bukod sa total focus on gross margin expansion, tuon din kami sa operating leverage. Happy kami baba na ng operating expense as percent of revenue, at inaasahan naming magtutuloy pa 'yon. Kaya expect ongoing operating leverage gains din.
Gianmarco Conti (Deutsche Bank Research): Congrats sa quarter. Sa PhotonLink—tanong ko sa scale-in/scale-up at micro-VCSELs. Sabi mo may 5 inter-chip projects—may quantifiable revenue ba next year? At anong info sa micro-VCSEL?
Jim Anderson: Salamat sa tanong sa micro-VCSEL. Sa project portfolio ng PhotonLink, marami ang related sa VCSEL/micro-VCSEL, tawagin nating multi-core VCSEL kasi connected sa multi-core fiber naming gawa. Several projects involve our VCSEL tech. Reminder, alimpuwosan ang expertise namin diyan: sent millions sa data center apps in a year, plus marami kaming pinakitang innovation at ECOC, inclu VCSEL, micro-VCSEL, VCSEL arrays, may world-leading efficiency (1 pJ/bit). Core tech namin ang VCSEL, at marami kaming projects.
Makikita natin itong mas maagang ma-deploy sa scale-up NPO applications. Ang chip-to-chip/scalin-in ay more mga 2029-2030 pa. Pero VCSEL deployment sa NPO ay mas earlier na mangyayari.
Gianmarco Conti (Deutsche Bank Research): Follow-up: Tanong tungkol sa Chinese laser suppliers. Nakikita mo bang may kakompetensya sa ultra high-power CW lasers?
Jim Anderson: Sa ultra-high power, hindi ko nakikitang may competitive side. Kung ang tinutukoy ay 400mW CW laser, basically halos isa lang ang visible na competitor. Wala talagang ibang high-power laser competitor na nakikita ngayon.
Paul Silverstein (Coherent Investor Relations): Bago ang susunod na analyst, paki-limit po natin sa isang tanong bawat analyst para magkasya lahat. Salamat.
Daniel Zhu (Bernstein Research): Sinabi mo start deployments ng scale-up optics end 2027, CPO or NPO ba to, at VCSEL ba or indium phosphide ang laser basis?
Jim Anderson: Salamat, Dan. Siguradong CPO ang mag-uumpisa sa scale-up, at agad din susunod ang NPO—kung 'di end-2027, start 2028. So basically, both CPO and NPO applications in the time-frame late 2027 or start 2028. Sa VCSEL or indium phosphide—initial rollout ay indium phosphide, high-power CW lasers, for CPO, una sa scale-out then scale-up. Ang VCSEL ay sa NPO, around early 2028 ang timeline.
Jeffrey Hopson (for Ryan Koontz, Needham): Sabi mo internal vs external indium phosphide ramp for higher margins. Pwede bang malaman ang share at evolution ng internal vs external sa profits over time?
Jim Anderson: Salamat, Jeff. Hindi namin binubukas ang split, pero masasabi kong similar pa rin ang split ngayon kumpara sa isang taon ang nakalipas. Kahit na-doble namin internal IPH ramp, ipinupunta mostly iyon sa data center optical modules, kaya sync ang growth. Usually, pag produce ng laser sa current quarter, outbound ang optics next quarter. So, essentially, data center module growth = internal IPH growth, kaya very similar pa rin ang mix this year. Habang patuloy ang expansion ng IPH—double by end 2027, more mix ang lilipat from external to internal in the next quarters, though lagi naming may external supply proportion, pero taas ng internal mix ahead. Malaki ang advantage, mas mababa ang cost, lalo na on 6-inch platform. “Most benefits ahead”—ibig sabihin allocation to internal ay significant margin enabler down the line.
Papa Sylla (Citi Research): Congrats. Sa binanggit mong $15,000 content value per 100Tb chip, roughly ilang percent ng near-term at long-term opportunity nito ang tingin mong makukuha, at paano magbabago after 2027?
Jim Anderson: Salamat, Papa. Iyong $15,000 ay kalkuladong full-stack opportunity—per chip na may 100Tbps I/O, lahat ng PhotonLink content natin, hindi lang laser kundi lahat—isolators, TEC, modules, fiber assemblies, connectors, etc. Depende sa client at application kung gano karami ang kakailanganin—full set, partial set, etc. $15,000 ang available na opportunity. Next 1-2 years, makakakita tayo ng clients na gagamit halos buong stack, at yung iba partial lang—mix combination. Willing kaming mag-adapt, full or partial, and whatever content silang gusto. Pero incremental growth lahat 'yon—PhotonLink adoption ay story ng greenfield growth, lalo na sa scale-up vertical ramps, na kung saan copper to optics conversion pa lang lahat, so augmentational sa revenue.
Cody Grant Acree (StoneX Financial): Sherri, pwede bang breakdown ng gross margin drivers—indium phosphide 6-inch ramp, yield improvements, capacity utilization, at competition sa global/China modules markets?
Sherri Luther: Sure, Cody. Medyo nagchoppy ang signal mo, pero gets ko tanong mo. Unahin natin sa drivers, pinakamalaking factor ay new product ramp, full operating leverage ng 6-inch indium phosphide, then pricing optimization, then cost reduction. Timeline-wise may kaibang timing pero overall yan ang levels. Sa new product ramp, gaya ng mga binanggit ni Jim, may accretive margin effect. Sa external to internal supply conversion, may jump talaga sa gross margin. Sa pricing optimization, lalo na sa data center & communications, malaki ang contribution quarter after quarter—45% goal ay supported din dito. Cost reduction is always a focus. Ganyan pagkakasunod.
Karl Ackerman (BNP Paribas): Jim, binaggit mo na nag-prebook sa 2028 calendar ang clients kaya confident ka sa forecast. Pero may concern ang investors about US datacenter financing at permit issues. Paano nakikisynchronise ang laser capacity plans niyo sa key clients? Nagbigay ba ng prepayment for added capacity ang clients?
Jim Anderson: Salamat, Karl. Saguting ko muna ang huling tanong: oo, may prepayments, halos lahat ng LTAs may ganoong term—pwede prepayment or NRE, depende, pero lagi may upfront commitment from client. Dalawang dahilan: para talagang committed ang client at para magamit naming capex pang-develop ng capacity for their demand—logic lang na shouldering or co-shouldering ng gastos ng client. So far, wala pang tumangging client—napaka-effective na approach. Halos lahat ng LTA may ganitong structure. Nakatulong ito sa amin na mas maging komportable, at binawasan risk sa sarili naming capex deployment.
Sa unang bahagi ng tanong, very close coordination with clients ang forecast ng demand. When thinking of IPH capacity, tandaan—hindi lang demand ng datacenter ang nagpapa-drive. Dalawang main driver: growth ng datacenter at long-term copper-to-optics sa integrated photonics. Sa akin, technological inevitability na yung latter, independent of market swings—dahil sa long-term, optical lang ang abot sa needed bandwidth sa vertical at chip-to-chip. Susi rin sa long-term IPH capacity demand yan.
Meta Marshall (Morgan Stanley): Substrate supply—may concern daw sa 6-inch at 3-inch, paano impact niyan sa expansion plan?
Jim Anderson: Salamat, Meta. Ang 6-inch critical, pero patuloy din nagpo-procure ng 3-inch; still running 3-inch lines pero basic expansion ay nakatuon sa 6-inch. May mahigit 5 substrate suppliers at nagpirma na ng several LTAs for supply. For next doubling by end-2027, confident kaming secured na ang substrates, at may plano at arrangements na rin para sa further expansion post-2027. So, multiple suppliers, secured expansion substrate capacity.
Sean O'Loughlin (TD Cowen): Jim, paano ang capital install flexibility sa pagitan ng indium phosphide at gallium arsenide kung mapunta ang mundo sa VCSEL/multicore VCSEL vs ultra-high power CW?
Jim Anderson: Sure, may flexibility, pero di kagaya ng “just flip a line” switch over from IPH to GaAs, vice versa. Bottom line—may huge capacity kami for GaAs. Sabi ko noon, may >1B VCSEL arrays/year production capacity today, kaya very well-positioned para kung mag-boom ang VCSEL. Sa IPH, aggressive ang ramp. Both fronts, maganda ang positioning namin.
Ananda Baruah (Loop Capital Markets): Tanong lang—may usap-usapan sa finance na may risk ng overcapacity sa IPH EML industry by 2028, pero napapatagal ang contracts niyo beyond na 'yon. Thoughts sa risk ng oversupply pre-2028?
Jim Anderson: Sa tingin ko, from '27 into '28, walang material na oversupply risk—bukod sa demand ng pluggable optical modules, may demand na ginagawa ang integrated optics mismo, marami ring IPH nagagamit sa DCI applications. Net, wala akong nakikitang risk ng oversupply industry-wide before 2028. Para sa amin, basically all IPH output today ay for own products, actually kulang pa, di pa self-sufficient. Only future will see share increasing in products, not worried re: third party supply at all. Simple answer: No major industry oversupply expected before 2028.
Jim Anderson (Closing): Salamat, host, thanks sa lahat ng nakiisa. Outstanding momentum, customer demand at rapid capacity expansion kami for the rest of the year. Special thanks sa aming staff, customers, partners, at siyempre mga shareholders sa tuloy-tuloy na suporta. Hanggang sa susunod na quarter report. Maraming salamat.
Disclaimer: Ang nilalaman ng artikulong ito ay sumasalamin lamang sa opinyon ng author at hindi kumakatawan sa platform sa anumang kapasidad. Ang artikulong ito ay hindi nilayon na magsilbi bilang isang sanggunian para sa paggawa ng mga desisyon sa investment.
Baka magustuhan mo rin
Tesla Cybertruck: Mula sa nabasag na bintana hanggang sa paghinto ng produksyon, tatlong taon at kalahati nagwakas
Mula nang inilunsad ang Cybertruck noong 2019, ito ay puno ng kontrobersya—nabigo ang demonstration ng bintana sa araw ng pagpapakilala, naantala ng apat na taon ang mass production, tumataas ang presyo mula $39,900 hanggang mahigit $100,000, at nakaranas ng 11 beses na recall. Isang araw bago ianunsyo ang pagtigil ng produksyon, muling itinaas ng Tesla ang presyo, na nagsilbing kakaibang pagtatapos sa masalimuot na kwento ng modelong ito.


Sinira ng Democratic Party ang kasikatan ng mga data center? Inangat ng Goldman Sachs ang kanilang prediksyon laban sa agos!
Tinaas ng Goldman Sachs ang inaasahang gastusin sa pagtatayo ng data center sa Estados Unidos, mula $67 bilyon noong 2026 patungong $80 bilyon, at unang beses na nagbigay ng $125 bilyong prediksyon para sa 2028. Bagama't ang suspensiyon sa Texas ay nagdulot ng takot sa merkado, naniniwala ang Goldman Sachs na ito ay isang pagkaantala lamang at hindi tuluyang pagtigil. Nanatiling matatag ang kabuuang cycle ng konstruksyon, ngunit nahaharap sa tunay na panganib ng pagtaas ng gastos sa financing at pagkansela ng kontrata ang mga developer na may mataas na lebel ng utang.


