Sinuri ng Bernstein ang Coherent (COHR.US) Q1 performance: Walang problema, ang mahalaga ay kailan makakamit, pinanatili ang rating na "outperform"
Naglabas ng pinakabagong ulat ang Bernstein hinggil sa quarterly na kita ng Coherent: Wala namang problema sa ulat mismo, ang tanong ay "kailan ito maisasakatuparan."
Nalalaman ng Filipino na Financial APP na naglabas ang Bernstein ng pinakabagong research report hinggil sa quarterly performance ng Coherent (COHR.US): walang isyu sa mismong quarter report, ang problema ay "kailan ito matutupad". Ang kita ng Coherent sa unang quarter ng 2027 fiscal year ay $2.37 bilyon, at ang earnings per share ay $2.09, parehong lumampas sa consensus ng 2% at 4% ayon sa pagkakasunod-sunod; ang gabay para sa 2027 fiscal year ay 60% revenue growth, mas mataas ng halos 10 percentage points kaysa sa consensus. Ngunit ang tatlong levers na sumusuporta sa $350 target price—ang unang $4 bilyon revenue sa isang quarter, ang unang 45% gross margin quarter, at scale-up na optical output—lahat ay matatamo mula sa katapusan ng 2027 hanggang 2028, ibig sabihin ay sa 2028 fiscal year. Nanatili ang rating at target price ng report, at tinukoy na bago ang OFC conference sa Marso ay walang malinaw na catalyst.
Unang Kwarto: Data Center bilang Nag-iisang Sandigan
Ang kabuuang kita ay $2.37 bilyon, halos kapantay ng tantya ng Bernstein na $2.372 bilyon, at mas mataas ng 2% sa consensus na $2.315 bilyon. Dalawang mukha ang lumitaw: Data center at komunikasyon na $1.952 bilyon, lumampas sa parehong Bernstein at consensus na halos $1.88 bilyon ng 4%; Industrial ay $419 milyon, mababa ng 16% sa tantya ng Bernstein na $497 milyon, at mababa ng 8% sa consensus na $453 milyon. Ang data center at komunikasyon ay bumubuo na ng 82% ng revenue, at ang paghina ng industrial ay nabalutan nang buo ng AI optical communication—ito ang dahilan kung bakit hindi pinawalang-saysay ng Bernstein ang pagkukulang sa industrial sector sa kanilang overall judgment.
Ang Sobrenang Kita ay Nagmula sa Gastos, May Suliranin sa Cash Flow
Ang non-GAAP gross margin ay 40.6%, mas mababa sa tantya ng Bernstein na 41.0% at ka-level lang ng consensus; Ang operating margin ay 23.2%, mas mataas sa Bernstein na 20.3% at consensus na 22.8%; ang EPS na $2.09 ay mas mataas sa both Bernstein (2.05) at consensus (2.02). Walang surpresa sa gross margin pero malinaw na sobra ang operating margin, nagpapahiwatig na ang sobrang kita ay dulot ng cost control, hindi ng produkto o production efficiency—tugma ito sa matagal nang reklamo ng mga investor.
Ang pangunahing suliranin ay nasa cash flow: ang free cash flow ay negatibong $868 milyon, habang orihinal na tinatantya ni Bernstein na negatibong $617 milyon, pero inasahan ng consensus na positibong $286 milyon. Inasahan ng market na makakabuo ng cash sa quarter na ito, pero mas malaki pa ang naging cash outflow. Medyo mapagpatawad ang Bernstein: inaasahang magiging positibo ang cash flow sa ikalawang kalahati ng taon, at magiging positibo buong 2028 fiscal year; pagkatapos ng karagdagang utang sa unang quarter, ang kabuuang utang ay 1.35 na beses lang ng annualized adjusted EBITDA; mayroon ding advance payments bago pa mag-capex dahil sa mga long-term agreements, kaya't hindi masyado ang pangangailangan sa kapital. Sa environment kung saan madalas parusahan ang equity financing, mas makatotohanan ang dumepende sa utang para sa karagdagang pondo.
Gabay: 60% Growth at Dalawang "Unang Beses"
Ang guidance para sa ikalawang quarter ay revenue na $2.55 bilyon hanggang $2.75 bilyon, EPS na $2.28 hanggang $2.48, gross margin na 40% hanggang 42%, non-GAAP operating expense na $430 milyon hanggang $450 milyon, at tax rate na 18% hanggang 20%. Ayon sa midpoint, ang revenue ay mas mataas ng 2% sa orihinal na tantya ng Bernstein, at 4% sa consensus; ang EPS ay mas mataas ng 4% sa Bernstein at 6% sa consensus.
Mas malakas ang full-year guidance: Ang 2027 fiscal year revenue ay 60% growth, katumbas ng $11.3 bilyon, mas mataas kaysa sa orihinal na tantya ng Bernstein na $10.8 bilyon at consensus na $10.7 bilyon. Nagbigay ang kumpanya ng dalawang "unang beses"—sa 2028 fiscal year, magkakaroon ng unang $4 bilyon revenue sa isang quarter, at bago matapos ang 2028 calendar year, magkakaroon ng unang 45% gross margin quarter.
Ang ikalawang pangako ay sulit kalkulahin. Gamit ang midpoint ng Q2 guidance na 41%, kung target ang 45% sa Q4 ng 2028 (na katumbas ng Q2 ng 2029 fiscal year), kailangang mag-increase ng average na 50 basis points kada quarter sa loob ng walong quarters. Bahagyang mas mabilis ito kaysa sa 40 basis points na gap sa pagitan ng aktuwal ng Q1 at guidance ng Q2, pero halos kapareho ang trend sa nakaraang walong quarters; dagdag pa ang pagbabago ng product mix at internal na kapasidad ng InP, tinuturing ng Bernstein na "mapagkakatiwalaan" ito. Dahil dito, tinaasan nila ang forecast: Ang Q2 EPS mula $2.28 ay ginawang $2.45, full-year revenue $11.5 bilyon, EPS $11.12, tinaasan ng 16.9% mula sa dating $9.51.
Matematika ng CPO: 7.7x Optical Content, $16.2 bilyon na Oportunidad sa 2028
Ang pinaka-informatibong bahagi ng report ay ang pagbibiyak ng optical usage sa NVIDIA Rubin Ultra gamit ang mapatutunayang formula. Sa PhotonLink event, inilantad ng Coherent: ang isang computation o switching chip na may 100 Tbps input/output at 200 Gbps per channel (500 channels) ay tumutumbas sa halos $15,000 content value, o $30 kada channel.
Ayon sa disenyo na inilabas ng NVIDIA sa OCP: 8 racks ang isang scale-up unit, bawat rack may 72 GPU, two-level network; ang leaf node sa bawat rack ay 144-port NVLink 7 co-packaged optics (CPO) switching tray (2x200G channel bawat port), 72 ports para sa sariling rack na GPU, 72 para sa spine node; tinatayang ang 4 spines ay gumagamit ng 18 ports kada spine-to-leaf link na bundled. Pinalalagay ng Bernstein na GPU to leaf ay copper cable, leaf to spine ay CPO, at spine side ay pluggable module. Base dito ay 230.4 Tbps bawat face ng CPO, at ganundin para sa pluggable; sinabi rin ng NVIDIA na bawat Rubin GPU ay may NVLink bandwidth na 3 TB/s (12 Tbps o 30x400G ports), kaya mayroong 30 faces, total 13,824 Tbps.
Ayaw galawin ng scale-out na figure ng NVL72 na 32.4 TB/s, kaya 8-rack unit ay 259.2 Tbps. Ang resulta: optical bandwidth ng 8 racks mula 2,073.6 Tbps (puro scale-out) ay lumobo sa 15,897.6 Tbps (scale-out 2,073.6, scale-up pluggable 6,912, scale-up CPO 6,912), tumaas ng 7.7x ang optical content; linear conversion sa value, isang 8-rack unit ay mga $2.4 milyon.
Pag minultiply sa shipment: tinatantya ng Bernstein Asia Semiconductor team (Mark Li) na sa 2027 ay may 1 milyong R300, at 3.9 milyon naman sa 2028, na tumutumbas sa 1,800 at 6,800 Rubin Ultra units (576 GPU each); sa $2.4 milyon per unit, 2027 opportunity ay mga $4.2 bilyon, at $16.2 bilyon sa 2028. Sariling estimate ng Bernstein ay 4 milyon units sa 2028—kapareho ng resulta.
Ang pinaka-mahina sa assumptions na ito ay static ang presyo kada Gbps—historically, pababa ito, ngunit pansamantalang na-stabilize dahil sa InP supply bottleneck. Sabi ng Coherent, doble na ang InP capacity pagsapit ng dulo ng 2027; kahit 10% lang ng NVIDIA GPU shipments ang Rubin Ultra, hindi pa rin radical ang demand. Sa parehong panahon, ang VCSEL at micro-LED ay kukuha ng bahagi ng demand, ngunit naniniwala pa rin si Bernstein na mananatiling pabor ang supply-demand hanggang 2027. Tinitingnan pa rin nila ang pag-scale up ng ibang players sa ecosystem—hindi nila sakop ang mga Chinese na AXTI, Sumitomo, at Source Photonics.
$20 bilyong Long-term Contract at "Posibleng Maging Target ng Pagbili"
Pinagtibay ng kumpanya ang pagtaas ng visibility at ang lumalaking coverage ng long-term agreements, at unang beses isinapubliko ang scale: isang $20 bilyon, limang taong long-term contract na magsisimula pagsapit ng 2028. Ito na ang ikalawang malaking kontratang nakuha matapos ma-supply ang 400mW CW laser sa NVIDIA CPO. Sabi ng Bernstein, "exciting ang progress, pero hindi stable ang track record"—ang paghedge ng cyclic risk gamit ang long-term contract ay hindi laging successful.
Tungkol sa Marvell at Lumentum merger, may kontra-intuitive observation ang report: ang malalaking M&A kadalasan ay pabor sa competitors, dahil sa panahon ng integration ang merger parties ay abala sa internal na pagsasaayos, kaya makakalat ang competitors ng uncertainty at duda sa mga customer. Binigyan diin rin ng Coherent na hindi sila nakikipagkumpitensya sa kanilang mga customer, habang maraming customer ng Marvell at Lumentum ay may competition. Ipinatungkol pa ng report na posibleng maging mas kaakit-akit na acquisition target mismo ang Coherent, lalo na sa mga customer na nag-aalala sa supply; ngunit sinabi ng management na masaya sila sa kasalu-kuyang trajectory.
Sa parehong talata, may di genteng paalala: "Nababahala ang Bernstein na baka nagbebenta na ang Lumentum bago pa lumala ang fundamentals," kung totoo, negative din ito para sa Coherent; binanggit din na maaaring masyadong kampante ang pamunuan sa banta mula sa mga Asian competitors.
Valuations at Rating
Ang $350 target price ay may dalawang pantay na ruta: 31x ng 2027 fiscal year EPS na $11.12, o 19x ng 2028 fiscal year EPS na $18.04. Base sa close noong Nobyembre 4 na $195.09, may implied upside na 79%; market cap na $38.425 bilyon, enterprise value na $40.311 bilyon.
Nanggagaling ang surprise sa dulo: Ang 2027 EPS na $11.12 ay 17% mas mataas sa consensus na $9.50, ang 2028 EPS na $18.04 ay 26% mas mataas sa consensus na $14.30, at 2029 EPS na $28.38 ay 43% mas mataas sa consensus na $19.81. Apat na panganib: ang pagkalat ng CW+SiPh lasers ay pwedeng magpahina sa InP constraints at sa pricing power; maaaring gumanti ang China sa US tariffs sa optical modules sa pamamagitan ng InP export limits; ang yield issue sa CPO ay pwedeng makasagka ng optical adoption; babagal ang AI investments.
Bumaba na ang stock: bumagsak ng 42.1% sa nakaraang buwan, 40.9% sa anim na buwan, underperforming S&P 500 ng 41.7 at 47.6 points respectively. Bagaman inamin ng Bernstein na walang catalyst sa short-term, nagbigay pa rin sila ng 79% upside—sa magkabilang tingin na ito, dapat ikaw na reader ang magdesisyon.
Disclaimer: Ang nilalaman ng artikulong ito ay sumasalamin lamang sa opinyon ng author at hindi kumakatawan sa platform sa anumang kapasidad. Ang artikulong ito ay hindi nilayon na magsilbi bilang isang sanggunian para sa paggawa ng mga desisyon sa investment.
Baka magustuhan mo rin
Matapos manalo si Musk sa eleksyon, haharap ba siya sa “pagpaparusa pagkatapos ng ani”? Deutsche Bank: Mas kumikita ang SpaceX habang tumitindi ang pangangailangan sa computing power, sobra ang pagtantya sa political risk
Ayon sa Deutsche Bank, labis na tinatantya ng merkado ang political risk ng SpaceX—ang mga pangunahing kontrata ay nilagdaan ng mga pederal na ahensiya, napakalimitado ng espasyo para sa panghihimasok ng Kongreso, at sa karamihan ng larangan ng negosyo ay walang mapapalitang supplier. Ang pinaka-direktang panganib ay nagmumula sa matigas na pahayag ng susunod na gobernador ng Texas ukol sa mga data center, ngunit ang paghihigpit ng suplay ng computing power ay maaaring magpataas pa ng kakayahang magtakda ng presyo at kita ng SpaceX.

Matapos ang pagbagsak ng US stocks, "Wood Sister" Cathie Wood: Mas nagiging optimistiko ako habang lalong nababahala ang merkado, hindi pa tapos ang bull market
Sa pagpasok ng Nasdaq sa correction zone, nagbigay pahayag si "Ate Wood" Cathie Wood: Ang laganap na pangamba sa merkado ang nagbigay sa kanya ng mas malaking kumpiyansa na magpapatuloy ang bull market. Iniuugnay niya ang kasalukuyang pagwawasto sa presyon mula sa bond market at sa mga kontrobersya sa paggasta ng kapital para sa AI, ngunit binigyang-diin na ang rebolusyong teknolohikal ay nasa kalagitnaan pa lamang. Ibinunyag din niya na ginamit ng ARK ang pagkakataon upang dagdagan ang mga posisyon sa SpaceX at iba pang high-conviction na investment, at inaasahan niyang magpapatuloy ang pag-angat ng stock market hanggang 2027.

Matapos ang "Itim na Linggo" ng mga stock sa teknolohiya, sumigaw ang Wall Street ng "bilhin habang mababa ang presyo"
Malinaw na ipinahayag ng Morgan Stanley na “ang susunod na dalawa hanggang tatlong linggo ay panahon para magdagdag ng posisyon.” Itinuring ni Ed Yardeni ang kasalukuyang pagbaba bilang isang “koreksiyon” at hindi pagputok ng bula. Ang karaniwang pagtataya ng mga pangunahing institusyon sa Wall Street para sa target na presyo ng S&P 500 sa pagtatapos ng taon ay 7973 puntos. Ngunit karamihan sa mga strategist ay naniniwalang ang patakaran ukol sa AI pa rin ang pinakamalaking variable.
